Polymers da kayan da ke da alaƙa sun kasance wasa na halitta don yin kayan wasan yara tun lokacin da aka ƙera robobin roba na farko.Ba abin mamaki ba ne, idan aka yi la'akari da halaye na halitta da yawa da polymers suka mallaka wanda ya sa su dace da yin kayan wasan yara.
Amfanin Filastik Toys
Lokacin da ake amfani da filastik don ƙirƙirar kayan wasan yara, yana kawo fa'idodi da yawa waɗanda babu wani abu ɗaya da zai iya bayarwa.Wasu daga cikin waɗannan sun haɗa da:
Nauyi
Filastik na iya zama da nauyi sosai, musamman lokacin da ake amfani da gyare-gyaren allura don ƙirƙirar abin wasan yara, ma'ana kayan wasan yara sun fi sauƙi ga matasa su more sauƙi.
Sauƙin Tsaftacewa
Ba shi da haɗari ga yawancin sinadarai da sauran abubuwa, kayan wasan motsa jiki na filastik na iya tsayayya da alamomi da tabo, kuma gabaɗaya ana iya tsabtace su cikin sauƙi kamar yadda ake buƙata.
Tsaro
Duk da yake filastik ya sami ɗan mummunan suna don aminci, saboda da farko ga robobin da ke ɗauke da bisphenol-A (BPA), phthalates,lafiyayyen kayan wasa na filastikana iya yin su da nau'o'i da yawa waɗanda ba su ƙunshi waɗannan mahadi ba.Bugu da ƙari, yawancin robobi na iya haɗawa da ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta don haɓaka aminci.A ƙarshe, yawancin robobi ba sa tafiyar da zafi ko wutar lantarki cikin sauƙi, suna ƙara fasalin amincin su.
Ƙarfi & Juriya na Tasiri
An ƙera kayan wasan yara gabaɗaya don ɗaukar duka, kuma filastik na iya zama ɗaya daga cikin abubuwan da suka fi ƙarfin ƙarfi a gare su.Ƙarfinsa mai girma idan aka kwatanta da nauyinsa, da sassauƙarsa yana ba shi ikon jure babban wasa.
Dorewa
Saboda galibin robobi gabaɗaya suna iya jure wa nau'ikan fallasa daban-daban ga yanayin zafi daban-daban, damshi da hulɗar sinadarai, da sauran haɗari, suna yin kayan wasan yara masu ɗorewa.
Daidaitawa
Za a iya samar da nau'ikan launuka iri-iri, laushi, da ƙarewa a cikin robobi da yawa, suna ba da damar yancin ƙira da aiki mai girma.
A Bennett Plastics, samfurin mu na 3D, gyaran allura da sauran ayyukan masana'antar robobi na iya kawo kayan wasan wasan ku da sauran samfuran rayuwa.Tuntube mu a yau don ƙarin koyo game da duk iyawarmu.
Lokacin aikawa: Satumba-01-2022